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4 T M A Mwelekeo wa Msimu wa Mvua kwa Ngazi ya Mkoa

na Wilaya zake

TANZANIA METEOROLOGICAL AUTHORITY

MWELEKEO WA MSIMU WA MVUA ZA VULI (OKTOBA - DISEMBA), 2024 KWA MKOA WA KAGERA
Umetolewa: (22/08/2024)

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa msimu wa mvua za Vuli katika kipindi cha Oktoba - Disemba, 2024; athari na ushauri kwa sekta
mbalimbali katika mkoa wa Kagera na wilaya zake:

(I) Ngazi ya Mkoa
(a) (b)
N N
Missenyi
£ < £
P
Biharamulo Biharamulo
Mvua (mm)
1360 -392
Kielelezo [ 393 - 424
[ Wastani hadi chini ya wastani I 425 - 456

Kielelezo 1: (a) Mwelekeo wa msimu wa Vuli, 2024 kwa mkoa wa Kagera. (b) Ramani inayoonesha wastani wa muda mrefu wa mvua
za msimu wa Vuli katika sehemu mbalimbali za mkoa wa Kagera. Angalizo: Wastani wa muda mrefu (miaka 30) wa mvua za mwezi
Oktoba hadi Disemba, mabadiliko ya mvua kati ya mwaka mmoja na mwingine yamezingatiwa.

Dondoo
(i). Kwa ujumla moua za Wastani hadi Chini ya Wastani zinatarajiwa katika maeneo mengi ya mkoa wa Kagera.
(ii)). Moua zinatarajiwa kuanza wiki ya nne ya mwezi Septemba, 2024.
(iii). Mloua zinatarajiwa kuisha wiki ya tatu na ya nne ya mwezi Disemba, 2024.
(iv). Vipindi virefu vya ukavu vya siku kumi (10) au zaidi vinatarajiwa katika msimu huu wa Vuli.

Mvua za msimu wa Vuli, 2024
Kwa ujumla mvua zinatarajiwa kuwa za wastani hadi chini ya wastani katika maeneo mengi ya wilaya za mkoa wa Kagera. Msimu
unatarajiwa kuanza kwa kusuasua na kutawaliwa na vipindi virefu vya ukavu na mtawanyiko wa mvua usioridhisha.

Angalizo:
Ingawa maeneo mengi yanatarajiwa kupata moua za wastani hadi chini ya wastani, izingatiwe kuwa matukio ya vipindi vifupi vya moua
kubwa yanaweza yakajitokeza katika maeneo machache.

Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:

Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania, Chuo Kikuu cha Dodoma,
Jengo la Utawala, Ndaki ya Sayansi za Kompyuta na Elimu Angavu, 1 Mtaa wa CIVE,
S.L.P 27, 41218 Dodoma; Simu: +255 26 2962610: Nukushi: +255 26 2962610
Barua pepe; met@meteo.go.tz; Tovuti: www.meteo.go.tz

(IMETHIBITISHWA - ISO 9001:2015, Huduma za Hali ya Hewa kwa Usafiri wa Anga)
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- Mwelekeo wa Msimu wa Mvua kwa Ngazi ya Mkoa

na Wilaya zake

(I) Ngazi ya Wilaya

MWELEKEO WA MVUA ZA VULI (OKTOBA - DISEMBA), 2024 KWA WILAYA YA KYERWA
Umetolewa: 22/08/2024

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa mvua za Vuli katika kipindi cha Oktoba-Disemba, 2024; athari na ushauri kwa sekta za kilimo,

mifugo na uvuvi katika wilaya ya Kyerwa.

Mkoa wa Kagera

Wilaya ya Kyerwa

Kielelezo
[_1Wastani hadi Chini ya Wastani

Mwelekeo wa mvua za Vuli (Oktoba-Disemba), 2024 kwa wilaya ya
Kyerwa, Kagera.

Dondoo muhimu

(). Moua za wastani hadi chini ya wastani zinatarajiwa katika

maeneo mengi ya wilaya ya Kyerwa.

(i)). Moua zitaanza wiki ya nne ya Septemba, 2024 na
zinatarajiwa kuanza kwa kusuasua na kutawaliwa na
vipindi virefu vya ukavu na mtawanyiko wa mvua
usioridhisha.

(iii)). Moua zinatarajiwa kuisha wiki ya tatu na ya nne ya
Disemba, 2024.

(iv). Wakulima na wafugaji wanashauriwa kutumia mbinu bora

za ufugaji na uzalishaji wa mazao ili kukabiliana na

upungufu wa moua.

Mvua za msimu wa Vuli, 2024 kwa wilaya ya Kyerwa
Zitaanza: Wiki ya nne ya Septemba, 2024.
Zitaisha: Wiki ya tatu na ya nne ya Disemba, 2024.

Kiasi cha mvua zinazotarajiwa: Mvua zinatarajiwa kuwa za
wastani hadi chini ya wastani. Kwa kawaida wastani wa mvua
katika miezi ya Oktoba-Disemba kwa wilaya ya Kyerwa ni kati ya
milimita 360 hadi 390.

Kiwango cha juu cha mvua: Kinatarajiwa katika mwezi Disemba,
2024.

Vipindi vya ukavu: Upo uwezekano mkubwa wa kutokea vipindi
virefu vya ukavu vya siku kumi (10) au zaidi katika msimu huu wa
Vuli, 2024.

Ulinganifu: Mvua zinatarajiwa kuwa chache na zenye mtawanyiko
hafifu katika maeneo mengi ukilinganisha na Vuli iliyopita.

Angalizo:

- Wakulima, wafugaji na wavuvi wanashauriwa kupata
ushauri zaidi kutoka kwa maafisa ugani kwa matumizi
sahihi ya taarifa za utabiri wa hali ya hewa.

- Watumiaji wa taarifa hii wanashauriwa kufuatilia utabiri
wa saa 24, siku 10, mwezi pamoja na tahadhari kila
zinapotolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania.

Matokeo na ushauri kwa kilimo, mifugo na uvuvi
Matokeo

(i). Upungufu wa unyevunyevu wa udongo katika
maeneo mengi unaweza kuathiri uzalishaji wa
mazao.
Magonjwa ya mifugo na wadudu waharibifu wa
mazao hasa wakati wa msimu wa mvua yanaweza
kujitokeza.
(iii). Upungufu wa mvua unaweza kuathiri upatikanaji

wa malisho na maji kwa ajili ya mifugo.

Ushauri

(i). Wakulima wanashauriwa kupanda mbegu bora za
muda mfupi zinazoendana na urefu wa msimu.
Wakulima wanashauriwa kutumia teknolojia ya
uvunaji na uhifadhi wa maji ya mvua ili kukabiliana
na upungufu wa maji unaotarajiwa.

Wakulima wanashauriwa kutumia mbinu bora za
kilimo zinazo hifadhi unyevunyevu katika udongo.
. Wafugaji wanashauriwa kufuata njia bora za ufugaji

ikiwemo kupanda malisho na uhifadhi.

Utabiri wa hali ya hewa nchini na tahadhari zinapatikana katika tovuti ya Mamlaka: www.meteo.go.tz

Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:

Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania, Chuo Kikuu cha Dodoma,
Jengo la Utawala, Ndaki ya Sayansi za Kompyuta na Elimu Angavu, 1 Mtaa wa CIVE,
S.L.P 27, 41218 Dodoma; Simu: +255 26 2962610: Nukushi: +255 26 2962610
Barua pepe; met@meteo.go.tz; Tovuti: www.meteo.go.tz

(IMETHIBITISHWA - ISO 9001:2015, Huduma za Hali ya Hewa kwa Usafiri wa Anga)
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Mwelekeo wa Msimu wa Mvua kwa Ngazi ya Mkoa

na Wilaya zake

(I) Ngazi ya Wilaya

MWELEKEO WA MVUA ZA VULI (OKTOBA - DISEMBA), 2024 KWA WILAYA YA MISSENYI
Umetolewa: 22/08/2024

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa mvua za Vuli katika kipindi cha Oktoba-Disemba, 2024; athari na ushauri kwa sekta za kilimo,

mifugo na uvuvi katika wilaya ya Missenyi.

Mkoa wa Kagera

Dondoo muhimu

: (). Moua za wastani hadi chini ya wastani zinatarajiwa katika
\ Wilaya ya Missenyi N maeneo mengi ya wilaya ya Missenyi.

A (i)). Moua zitaanza wiki ya nne ya Septemba, 2024 na
zinatarajiwa kuanza kwa kusuasua na kutawaliwa na
vipindi virefu vya ukavu na mtawanyiko wa mvua
usioridhisha.

(iii)). Moua zinatarajiwa kuisha wiki ya tatu na ya nne ya
o Disemba, 2024.
[_]Wastani hadi Chini ya Wastani
(iv). Wakulima na wafugaji wanashauriwa kutumia mbinu bora
za ufugaji na uzalishaji wa mazao ili kukabiliana na
upungufu wa moua.
Mwelekeo wa mvua za Vuli (Oktoba-Disemba), 2024 kwa wilaya ya
Missenyi, Kagera.
Mvua za msimu wa Vuli, 2024 kwa wilaya ya Missenyi Matokeo na ushauri kwa kilimo, mifugo na uvuvi
Zitaanza: Wiki ya nne ya Septemba, 2024. Matokeo
Zitaisha: Wiki ya tatu na ya nne ya Disemba, 2024. (). Upungufu wa unyevunyevu wa udongo katika
Kiasi cha mvua zinazotarajiwa: Mvua zinatarajiwa kuwa za maeneo mengi unaweza kuathiri uzalishaji wa
wastani hadi chini ya wastani. Kwa kawaida wastani wa mvua mazao.
katika miezi ya Oktoba-Disemba kwa wilaya ya Missenyi ni kati ya (ii). Magonjwa ya mifugo na wadudu waharibifu wa
milimita 360 hadi 420. ) )
mazao hasa wakati wa msimu wa mvua yanaweza
Kiwango cha juu cha mvua: Kinatarajiwa katika mwezi Disemba, kujitokeza.
2024.
(iii). Upungufu wa mvua unaweza kuathiri upatikanaji
Vipindi vya ukavu: Upo uwezekano mkubwa wa kutokea vipindi . . - .
. ) ) o . ] wa malisho na maji kwa ajili ya mifugo.
virefu vya ukavu vya siku kumi (10) au zaidi katika msimu huu wa
Vuli, 2024. )
Ushauri

Ulinganifu: Mvua zinatarajiwa kuwa chache na zenye mtawanyiko
hafifu katika maeneo mengi ukilinganisha na Vuli iliyopita.

Angalizo:

-  Wakulima, wafugaji na wavuvi wanashauriwa kupata
ushauri zaidi kutoka kwa maafisa ugani kwa matumizi
sahihi ya taarifa za utabiri wa hali ya hewa.

- Watumiaji wa taarifa hii wanashauriwa kufuatilia utabiri
wa saa 24, siku 10, mwezi pamoja na tahadhari kila
zinapotolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania.

Wakulima wanashauriwa kupanda mbegu bora za
muda mfupi zinazoendana na urefu wa msimu.
Wakulima wanashauriwa kutumia teknolojia ya
uvunaji na uhifadhi wa maji ya mvua ili kukabiliana
na upungufu wa maji unaotarajiwa.

Wakulima wanashauriwa kutumia mbinu bora za

kilimo zinazo hifadhi unyevunyevu katika udongo.

. Wafugaji wanashauriwa kufuata njia bora za ufugaji

ikiwemo kupanda malisho na uhifadhi.

Utabiri wa hali ya hewa nchini na tahadhari zinapatikana katika tovuti ya Mamlaka: www.meteo.go.tz

Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:
Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania, Chuo Kikuu cha Dodoma,
Jengo la Utawala, Ndaki ya Sayansi za Kompyuta na Elimu Angavu, 1 Mtaa wa CIVE,
S.L.P 27, 41218 Dodoma; Simu: +255 26 2962610: Nukushi: +255 26 2962610
Barua pepe; met@meteo.go.tz; Tovuti: www.meteo.go.tz
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Mwelekeo wa Msimu wa Mvua kwa Ngazi ya Mkoa

na Wilaya zake

(I) Ngazi ya Wilaya

MWELEKEO WA MVUA ZA VULI (OKTOBA - DISEMBA), 2024 KWA WILAYA YA BUKOBA
Umetolewa: 22/08/2024

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa mvua za Vuli katika kipindi cha Oktoba-Disemba, 2024; athari na ushauri kwa sekta za kilimo,

mifugo na uvuvi katika wilaya ya Bukoba.

Mkoa wa Kagera

Dondoo muhimu

Wilaya ya Bukoba (). Moua za wastani hadi chini ya wastani zinatarajiwa katika
N maeneo mengi ya wilaya ya Bukoba.
v/*f Jf
< ? }N\ (i)). Moua zitaanza wiki ya nne ya Septemba, 2024 na
y ;* zinatarajiwa kuanza kwa kusuasua na kutawaliwa na
\ J vipindi virefu vya ukavu na mtawanyiko wa moua
" . 4 Y
Yy u i usioridhisha.
f L]
J -~ (iti). Mvoua zinatarajiwa kuisha wiki ya tatu na ya nne ya
, A ) ] Yy Yy Yy
T Disemba, 2024,
Kielelezo f (iv). Wakulima na wafugaji wanashauriwa kutumia mbinu bora
[IWastani hadi Chini ya Wastani (
e za ufugaji na uzalishaji wa mazao ili kukabiliana na
upungufu wa moua.
Mwelekeo wa mvua za Vuli (Oktoba-Disemba), 2024 kwa wilaya ya
Bukoba, Kagera.
Mvua za msimu wa Vuli, 2024 kwa wilaya ya Bukoba Matokeo na ushauri kwa kilimo, mifugo na uvuvi
Zitaanza: Wiki ya nne ya Septemba, 2024. Matokeo
Zitaisha: Wiki ya tatu na ya nne ya Disemba, 2024. (). Upungufu wa unyevunyevu wa udongo katika
Kiasi cha mvua zinazotarajiwa: Mvua zinatarajiwa kuwa za maeneo mengi unaweza kuathiri uzalishaji wa
wastani hadi chini ya wastani. Kwa kawaida wastani wa mvua mazao.
katika miezi ya Oktoba-Disemba kwa wilaya ya Bukoba ni kati ya (ii). Magonjwa ya mifugo na wadudu waharibifu wa
milimita 360 hadi 420. ) )
mazao hasa wakati wa msimu wa mvua yanaweza
Kiwango cha juu cha mvua: Kinatarajiwa katika mwezi Disemba, kujitokeza.
2024.
(iii). Upungufu wa mvua unaweza kuathiri upatikanaji
Vipindi vya ukavu: Upo uwezekano mkubwa wa kutokea vipindi ) .. s _
. ] ) o . . wa malisho na maji kwa ajili ya mifugo.
virefu vya ukavu vya siku kumi (10) au zaidi katika msimu huu wa
Vuli, 2024. .
Ushauri
Ulinganifu: Mvua zinatarajiwa kuwa chache na zenye mtawanyiko . . .
hafifu katika maeneo mengi ukilinganisha na Vuli iliyopita. (i).  Wakulima wanashauriwa kupanda mbegu bora za
. muda mfupi zinazoendana na urefu wa msimu.
Angalizo:
(ii). Wakulima wanashauriwa kutumia teknolojia ya
-  Wakulima, wafugaji na wavuvi wanashauriwa kupata . hifadhi 3 1i kukabili
ushauri zaidi kutoka kwa maafisa ugani kwa matumizi uvunaji ha thttadit wa maji ya mvua 1i kukabliana
sahihi ya taarifa za utabiri wa hali ya hewa. na upungufu wa maji unaotarajiwa.
iii). Wakulima wanashauriwa kutumia mbinu bora za
- Watumiaji wa taarifa hii wanashauriwa kufuatilia utabiri (it
wa saa 24, siku 10, mwezi pamoja na tahadhari kila kilimo zinazo hifadhi unyevunyevu katika UdOHgO.
zinapotolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania. (iv). Wafugaji wanashauriwa kufuata njia bora za ufugaji
ikiwemo kupanda malisho na uhifadhi.

Utabiri wa hali ya hewa nchini na tahadhari zinapatikana katika tovuti ya Mamlaka: www.meteo.go.tz

Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:
Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania, Chuo Kikuu cha Dodoma,
Jengo la Utawala, Ndaki ya Sayansi za Kompyuta na Elimu Angavu, 1 Mtaa wa CIVE,
S.L.P 27, 41218 Dodoma; Simu: +255 26 2962610: Nukushi: +255 26 2962610
Barua pepe; met@meteo.go.tz; Tovuti: www.meteo.go.tz
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Mwelekeo wa Msimu wa Mvua kwa Ngazi ya Mkoa

na Wilaya zake

(I) Ngazi ya Wilaya

MWELEKEO WA MVUA ZA VULI (OKTOBA - DISEMBA), 2024 KWA WILAYA YA KARAGWE
Umetolewa: 22/08/2024

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa mvua za Vuli katika kipindi cha Oktoba-Disemba, 2024; athari na ushauri kwa sekta za kilimo,

mifugo na uvuvi katika wilaya ya Karagwe.

Mkoa wa Kagera

Dondoo muhimu

(). Moua za wastani hadi chini ya wastani zinatarajiwa katika
Wilaya ya Karagwe
maeneo mengi ya wilaya ya Karagwe.

A (i)). Moua zitaanza wiki ya nne ya Septemba, 2024 na
zinatarajiwa kuanza kwa kusuasua na kutawaliwa na
vipindi virefu vya ukavu na mtawanyiko wa mvua
usioridhisha.

(iii)). Moua zinatarajiwa kuisha wiki ya tatu na ya nne ya
Disemba, 2024.
. (iv). Wakulima na wafugaji wanashauriwa kutumia mbinu bora
lelelezo
] Wastani hadi Chini ya Wastani za ufugaji na uzalishaji wa mazao ili kukabiliana na
upungufu wa moua.
Mwelekeo wa mvua za Vuli (Oktoba-Disemba), 2024 kwa wilaya ya
Karagwe, Kagera.
Mvua za msimu wa Vuli, 2024 kwa wilaya ya Karagwe Matokeo na ushauri kwa kilimo, mifugo na uvuvi
Zitaanza: Wiki ya nne ya Septemba, 2024. Matokeo
Zitaisha: Wiki ya tatu na ya nne ya Disemba, 2024. (). Upungufu wa unyevunyevu wa udongo katika
Kiasi cha mvua zinazotarajiwa: Mvua zinatarajiwa kuwa za maeneo mengi unaweza kuathiri uzalishaji wa
wastani hadi chini ya wastani. Kwa kawaida wastani wa mvua mazao.
katika miezi ya Oktoba-Disemba kwa wilaya ya Karagwe ni kati ya (ii). Magonjwa ya mifugo na wadudu waharibifu wa
milimita 360 hadi 420. . .
mazao hasa wakati wa msimu wa mvua yanaweza
Kiwango cha juu cha mvua: Kinatarajiwa katika mwezi Disemba, Kuii
ujitokeza.
2024.
(iii). Upungufu wa mvua unaweza kuathiri upatikanaji
Vipindi vya ukavu: Upo uwezekano mkubwa wa kutokea vipindi . . L .
. ) . . . . wa malisho na maji kwa ajili ya mifugo.
virefu vya ukavu vya siku kumi (10) au zaidi katika msimu huu wa
Vuli, 2024. .
Ushauri

Ulinganifu: Mvua zinatarajiwa kuwa chache na zenye mtawanyiko
hafifu katika maeneo mengi ukilinganisha na Vuli iliyopita.

Angalizo:

-  Wakulima, wafugaji na wavuvi wanashauriwa kupata
ushauri zaidi kutoka kwa maafisa ugani kwa matumizi
sahihi ya taarifa za utabiri wa hali ya hewa.

- Watumiaji wa taarifa hii wanashauriwa kufuatilia utabiri
wa saa 24, siku 10, mwezi pamoja na tahadhari kila
zinapotolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania.

Wakulima wanashauriwa kupanda mbegu bora za
muda mfupi zinazoendana na urefu wa msimu.
Wakulima wanashauriwa kutumia teknolojia ya
uvunaji na uhifadhi wa maji ya mvua ili kukabiliana
na upungufu wa maji unaotarajiwa.

Wakulima wanashauriwa kutumia mbinu bora za

kilimo zinazo hifadhi unyevunyevu katika udongo.

. Wafugaji wanashauriwa kufuata njia bora za ufugaji

ikiwemo kupanda malisho na uhifadhi.

Utabiri wa hali ya hewa nchini na tahadhari zinapatikana katika tovuti ya Mamlaka: www.meteo.go.tz

Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:
Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania, Chuo Kikuu cha Dodoma,
Jengo la Utawala, Ndaki ya Sayansi za Kompyuta na Elimu Angavu, 1 Mtaa wa CIVE,
S.L.P 27, 41218 Dodoma; Simu: +255 26 2962610: Nukushi: +255 26 2962610
Barua pepe; met@meteo.go.tz; Tovuti: www.meteo.go.tz
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- Mwelekeo wa Msimu wa Mvua kwa Ngazi ya Mkoa

na Wilaya zake

(I) Ngazi ya Wilaya

MWELEKEO WA MVUA ZA VULI (OKTOBA - DISEMBA), 2024 KWA WILAYA YA MULEBA
Umetolewa: 22/08/2024

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa mvua za Vuli katika kipindi cha Oktoba-Disemba, 2024; athari na ushauri kwa sekta za kilimo,

mifugo na uvuvi katika wilaya ya Muleba.

Mkoa wa Kagera

\ Wilaya ya Muleba

Kielelezo g
[ Wastani hadi Chini ya Wastani

Mwelekeo wa mvua za Vuli (Oktoba-Disemba), 2024 kwa wilaya ya
Muleba, Kagera.

Dondoo muhimu

(). Moua za wastani hadi chini ya wastani zinatarajiwa katika

maeneo mengi ya wilaya ya Muleba.

(i)). Moua zitaanza wiki ya nne ya Septemba, 2024 na
zinatarajiwa kuanza kwa kusuasua na kutawaliwa na
vipindi virefu vya ukavu na mtawanyiko wa mvua
usioridhisha.

(iii)). Moua zinatarajiwa kuisha wiki ya tatu na ya nne ya
Disemba, 2024.

(iv). Wakulima na wafugaji wanashauriwa kutumia mbinu bora

za ufugaji na uzalishaji wa mazao ili kukabiliana na

upungufu wa moua.

Mvua za msimu wa Vuli, 2024 kwa wilaya ya Muleba
Zitaanza: Wiki ya nne ya Septemba, 2024.
Zitaisha: Wiki ya tatu na ya nne ya Disemba, 2024.

Kiasi cha mvua zinazotarajiwa: Mvua zinatarajiwa kuwa za
wastani hadi chini ya wastani. Kwa kawaida wastani wa mvua
katika miezi ya Oktoba-Disemba kwa wilaya ya Muleba ni kati ya
milimita 390 hadi 460.

Kiwango cha juu cha mvua: Kinatarajiwa katika mwezi Disemba,
2024.

Vipindi vya ukavu: Upo uwezekano mkubwa wa kutokea vipindi
virefu vya ukavu vya siku kumi (10) au zaidi katika msimu huu wa
Vuli, 2024.

Ulinganifu: Mvua zinatarajiwa kuwa chache na zenye mtawanyiko
hafifu katika maeneo mengi ukilinganisha na Vuli iliyopita.

Angalizo:

- Wakulima, wafugaji na wavuvi wanashauriwa kupata
ushauri zaidi kutoka kwa maafisa ugani kwa matumizi
sahihi ya taarifa za utabiri wa hali ya hewa.

-  Watumiaji wa taarifa hii wanashauriwa kufuatilia utabiri
wa saa 24, siku 10, mwezi pamoja na tahadhari kila
zinapotolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania.

Matokeo na ushauri kwa kilimo, mifugo na uvuvi
Matokeo

(i). Upungufu wa unyevunyevu wa udongo katika
maeneo mengi unaweza kuathiri uzalishaji wa
mazao.
Magonjwa ya mifugo na wadudu waharibifu wa
mazao hasa wakati wa msimu wa mvua yanaweza
kujitokeza.
(iii). Upungufu wa mvua unaweza kuathiri upatikanaji

wa malisho na maji kwa ajili ya mifugo.

Ushauri

(i). Wakulima wanashauriwa kupanda mbegu bora za
muda mfupi zinazoendana na urefu wa msimu.
Wakulima wanashauriwa kutumia teknolojia ya
uvunaji na uhifadhi wa maji ya mvua ili kukabiliana
na upungufu wa maji unaotarajiwa.

(iif). Wakulima wanashauriwa kutumia mbinu bora za
kilimo zinazo hifadhi unyevunyevu katika udongo.

(iv). Wafugaji wanashauriwa kufuata njia bora za ufugaji

Utabiri wa hali ya hewa nchini na tahadhari zinapatikana katika tovuti ya Mamlaka: www.meteo.go.tz

Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:

Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania, Chuo Kikuu cha Dodoma,
Jengo la Utawala, Ndaki ya Sayansi za Kompyuta na Elimu Angavu, 1 Mtaa wa CIVE,
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- Mwelekeo wa Msimu wa Mvua kwa Ngazi ya Mkoa

na Wilaya zake

(I) Ngazi ya Wilaya

MWELEKEO WA MVUA ZA VULI (OKTOBA - DISEMBA), 2024 KWA WILAYA YA BIHARAMULO
Umetolewa: 22/08/2024

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa mvua za Vuli katika kipindi cha Oktoba-Disemba, 2024; athari na ushauri kwa sekta za kilimo,

mifugo na uvuvi katika wilaya ya Biharamulo.

Mkoa wa Kagera

Wilaya ya Biharamulo

Kielelezo
[_]Wastani hadi Chini ya Wastani

Mwelekeo wa mvua za Vuli (Oktoba-Disemba), 2024 kwa wilaya ya
Biharamulo, Kagera.

Dondoo muhimu

(). Moua za wastani hadi chini ya wastani zinatarajiwa katika

maeneo mengi ya wilaya ya Biharamulo.

(i)). Moua zitaanza wiki ya nne ya Septemba, 2024 na
zinatarajiwa kuanza kwa kusuasua na kutawaliwa na
vipindi virefu vya ukavu na mtawanyiko wa mvua
usioridhisha.

(iii)). Moua zinatarajiwa kuisha wiki ya tatu na ya nne ya
Disemba, 2024.

(iv). Wakulima na wafugaji wanashauriwa kutumia mbinu bora

za ufugaji na uzalishaji wa mazao ili kukabiliana na

upungufu wa moua.

Mvua za msimu wa Vuli, 2024 kwa wilaya ya Biharamulo
Zitaanza: Wiki ya nne ya Septemba, 2024.
Zitaisha: Wiki ya tatu na ya nne ya Disemba, 2024.

Kiasi cha mvua zinazotarajiwa: Mvua zinatarajiwa kuwa za
wastani hadi chini ya wastani. Kwa kawaida wastani wa mvua
katika miezi ya Oktoba-Disemba kwa wilaya ya Biharamulo ni kati
ya milimita 360 hadi 420.

Kiwango cha juu cha mvua: Kinatarajiwa katika mwezi Disemba,
2024.

Vipindi vya ukavu: Upo uwezekano mkubwa wa kutokea vipindi
virefu vya ukavu vya siku kumi (10) au zaidi katika msimu huu wa
Vuli, 2024.

Ulinganifu: Mvua zinatarajiwa kuwa chache na zenye mtawanyiko
hafifu katika maeneo mengi ukilinganisha na Vuli iliyopita.

Angalizo:

- Wakulima, wafugaji na wavuvi wanashauriwa kupata
ushauri zaidi kutoka kwa maafisa ugani kwa matumizi
sahihi ya taarifa za utabiri wa hali ya hewa.

- Watumiaji wa taarifa hii wanashauriwa kufuatilia utabiri
wa saa 24, siku 10, mwezi pamoja na tahadhari kila
zinapotolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania.

Matokeo na ushauri kwa kilimo, mifugo na uvuvi
Matokeo

(i). Upungufu wa unyevunyevu wa udongo katika
maeneo mengi unaweza kuathiri uzalishaji wa
mazao.
Magonjwa ya mifugo na wadudu waharibifu wa
mazao hasa wakati wa msimu wa mvua yanaweza
kujitokeza.
Upungufu wa mvua unaweza kuathiri upatikanaji

wa malisho na maji kwa ajili ya mifugo.

(i). Wakulima wanashauriwa kupanda mbegu bora za
muda mfupi zinazoendana na urefu wa msimu.
Wakulima wanashauriwa kutumia teknolojia ya
uvunaji na uhifadhi wa maji ya mvua ili kukabiliana
na upungufu wa maji unaotarajiwa.

(iif). Wakulima wanashauriwa kutumia mbinu bora za
kilimo zinazo hifadhi unyevunyevu katika udongo.

(iv). Wafugaji wanashauriwa kufuata njia bora za ufugaji

Utabiri wa hali ya hewa nchini na tahadhari zinapatikana katika tovuti ya Mamlaka: www.meteo.go.tz

Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:

Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania, Chuo Kikuu cha Dodoma,
Jengo la Utawala, Ndaki ya Sayansi za Kompyuta na Elimu Angavu, 1 Mtaa wa CIVE,
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Mwelekeo wa Msimu wa Mvua kwa Ngazi ya Mkoa

na Wilaya zake

(I) Ngazi ya Wilaya

MWELEKEO WA MVUA ZA VULI (OKTOBA - DISEMBA), 2024 KWA WILAYA YA NGARA
Umetolewa: 22/08/2024

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa mvua za Vuli katika kipindi cha Oktoba-Disemba, 2024; athari na ushauri kwa sekta za kilimo,

mifugo na uvuvi katika wilaya ya Ngara.

Mkoa wa Kagera

Dondoo muhimu

WiiayayaiNgra (). Moua za wastani hadi chini ya wastani zinatarajiwa katika
N maeneo mengi ya wilaya ya Ngara.
. 4 y A (ii). Moua zitaanza wiki ya nne ya Septemba, 2024 na
zinatarajiwa kuanza kwa kusuasua na kutawaliwa na
1 ;
) 2(5, / vipindi virefu vya ukavu na mtawanyiko wa mvua
35
/ usioridhisha.
, 9 (iii)). Moua zinatarajiwa kuisha wiki ya tatu na ya nne ya
y .
y - Disemba, 2024.
9 P (iv). Wakulima na wafugaji wanashauriwa kutumia mbinu bora
Kielelezo e ; y . B . .
[l Wastani hadi Chini ya Wastani L o za ufugaji na uzalishaji wa mazao ili kukabiliana na
upungufu wa moua.
Mwelekeo wa mvua za Vuli (Oktoba-Disemba), 2024 kwa wilaya ya
Ngara, Kagera.
Mvua za msimu wa Vuli, 2024 kwa wilaya ya Ngara Matokeo na ushauri kwa kilimo, mifugo na uvuvi
Zitaanza: Wiki ya nne ya Septemba, 2024. Matokeo
Zitaisha: Wiki ya tatu na ya nne ya Disemba, 2024. (). Upungufu wa unyevunyevu wa udongo katika
Kiasi cha mvua zinazotarajiwa: Mvua zinatarajiwa kuwa za maeneo mengi unaweza kuathiri uzalishaji wa
wastani hadi chini ya wastani. Kwa kawaida wastani wa mvua mazao.
katika miezi ya Oktoba-Disemba kwa wilaya ya Ngara ni kati ya (). Magonjwa ya mifugo na wadudu waharibifu wa
milimita 360 hadi 390. ) .
mazao hasa wakati wa msimu wa mvua yanaweza
Kiwango cha juu cha mvua: Kinatarajiwa katika mwezi Disemba, i
ujitokeza.
2024.
(iii). Upungufu wa mvua unaweza kuathiri upatikanaji
Vipindi vya ukavu: Upo uwezekano mkubwa wa kutokea vipindi . . . )
. . . L . . wa malisho na maji kwa ajili ya mifugo.
virefu vya ukavu vya siku kumi (10) au zaidi katika msimu huu wa
Vuli, 2024. .
Ushauri
Ulinganifu: Mvua zinatarajiwa kuwa chache na zenye mtawanyiko . _ _
hafifu katika maeneo mengi ukilinganisha na Vuli iliyopita. (i) Wakulima wanashauriwa kupanda mbegu bora za
. muda mfupi zinazoendana na urefu wa msimu.
Angalizo:
(ii). Wakulima wanashauriwa kutumia teknolojia ya
-  Wakulima, wafugaji na wavuvi wanashauriwa kupata . ) ) . . .
ushauri zaidi kutoka kwa maafisa ugani kwa matumizi uvunaji na uhifadhi wa maji ya mvua ili kukabiliana
sahihi ya taarifa za utabiri wa hali ya hewa. na upungufu wa maji unaotarajiwa.
. .. . .. . . .. iif). Wakulima wanashauriwa kutumia mbinu bora za
- Watumiaji wa taarifa hii wanashauriwa kufuatilia utabiri (it}
wa saa 24, siku 10, mwezi pamoja na tahadhari kila kilimo zinazo hifadhi unyevunyevu katika udongo.
zinapotolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania. (iv). Wafugaji wanashauriwa kufuata njia bora za ufugaji
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